Horlogerie-Suisse     Photos de Montres     Marques     Théorie d'horlogerie     HorloMag     Emplois     Complications     Echappement 

• Publicité

Sử dụng phương pháp xông hơi mặt cực tốt cho các chị em làm

Ici, vous devez OBLIGATOIREMENT vous présenter (voir le modèle de présentation minimum viewtopic.php?f=7&t=878 ) lors de votre arrivée sur les forums d'Horlogerie-Suisse avant de poster votre première question et veuillez lire le règlement dans la barre orange SVP

Modérateurs: magellan, M.A.S.O, fabala

RÈGLES DU FORUM, À LIRE IMPÉRATIVEMENT AVANT LE 1ER POST

Sử dụng phương pháp xông hơi mặt cực tốt cho các chị em làm

Messagepar luciarakan le 16 Oct 2018, 11:48

Làm đẹp là nhu cầu tất yếu của các chị em ngày nay, chắc chắn các chị em đã tìm nhiều phương pháp để làm đẹp. Kết hợp nhiều phương pháp làm đẹp để có một làn da đẹp như mong muốn nhưng các chị em thường bỏ qua một phương pháp quan trọng nhất trong làm đẹp đó chính là phương pháp xông hơi da mặt.

Nhiều chị em nghĩ rằng xông hơi da mặt chẳng có tác dụng gì làm đẹp cho các chị em cả, nhưng đó hoàn toàn là các suy nghĩ sai lầm của các chị em. Xông hơi mặt rất tốt cho làn da và còn có tác dụng tăng cường tác dụng của các loại mỹ phẩm dưỡng da các chị em sử dụng.

Vậy nên chúng ta sẽ tìm hiểu trong bài viết này xông hơi da mặt có những công dụng to lớn gì đối với chị em trong làm đẹp.

⇒ Xem thêm các sản phẩm, thiết bị làm đẹp tại danh mục sức khỏe & làm đẹp của TrustReview.

Lợi ích đầu tiên cho các chị em khi xông hơi da mặt đó chính là giúp cho lỗ chân lông giãn nở ra và tiếp nhận oxy dễ dàng hơn. Sau một ngày thì tất cả bụi bẩn khi bạn ra ngoài đường và dầu thừa trên da sẽ tích tụ trong lỗ chân lông của các bạn, nếu như không làm giãn lỗ chân lông để rửa sạch bụi bẩn và dầu thừa thì chắc chắn các bạn sẽ bị mọc rất nhiều mụn trên mặt của mình.

Do vậy mà hãy xông hơi mặt mỗi ngày vào buổi tối rồi rửa mặt thật sạch trước khi đi ngủ nhé. Từ công dụng làm thoáng lỗ chân lông mà các chị em còn giảm được rất nhiều mụn đí đó nha.

Image

Công dụng tiếp theo của xông hơi mặt đó chính là giúp cho làn da của bạn trẻ hơn, hồng hào hơn và lưu thông máu tốt hơn rất nhiều. Làn da của bạn hằng ngày cần được cung cấp rất nhiều chất dinh dưỡng để có thể tái tạo lại nên rất cần máu được lưu thông đến, khi máu lưu thông nhiều sẽ đem lại nhiều chất dinh dưỡng cho da tái tạo những tế bào non trẻ mới. Để lưu thông được máu tốt nhất lên da mặt thì các bạn phải sử dụng tới máy xông hơi mặt.

⇒ Nếu như muốn mua máy xông hơi mặt thì các bạn có thể tham khảo trước bài viết đánh giá máy xông hơi mặt mini loại nào tốt nhất hiện nay 2020.

Chưa kể hết là xông hơi mặt còn giúp cho làn da của các bạn có thể trị một số bệnh nấm và giúp dưỡng ẩm da. Các loại nấm trên da mặt của bạn sẽ nhanh chóng khỏi khi bạn sử dụng phương pháp xông hơi mặt thường xuyên, theo tôi thấy thì bạn cứ xông hơi mặt 10 ngày liên tục là bệnh nấm da của bạn sẽ hết. Da của bạn cũng sẽ không khô rát nữa mà trở nên mềm mại và có độ ẩm ổn định hơn rất nhiều.

Bài viết về công dụng xông hơi mặt của tôi đến đây là hết. Nếu như các bạn muốn đọc nhiều bài viết liên quan khác hay xem những review sản phẩm làm đẹp khác thì có thể theo dõi Fanpage Facebook của TrustReview - chuyên review sản phẩm.
luciarakan
Débutant
Débutant

Publicité

Retourner vers Présentation des forumeurs